Katika moja ya vitu ambavyo vinagharimu maisha ya watu halikadhalika uchumi wa nchi ni machafuko, majanga mbalimbali pamoja vitu vingine. Google ambayo inatumika sehemu nyingi tuu duniani imerahishisha upatikanaji wa msaada kwa wanusurika wa majanga mbalimbali.
Duniani kote wapo walionusurika na majanga mbalimbali na mara nyingi huwa si rahisi kwa wao kuweza kupata msaada wa haraka pale wanapohitaji kiasi ambacho kinaweza kugharimu maisha ya mhusika au kumfanya aathuruke zaidi. Nchini Marekani Google imeboresha kwa kufanya watu wote ambao wataingia mtandaoni na kuandika maneno ambayo tafsiri yake ni suala janga/shida fulani basi watakutana na kitufe ambacho kina namba za kupiga/kutuma ujumbe mfupi wa maandishi ili kutafuta msaada.
Huduma hiyo ambayo Google imeweka huko kwa kutanabaisha kabisa upatikanaji wa usaidizi kwenye namba husika (+1-800-799-7233) ni saa 24 katika siku 7 za wiki iwapo mtu atawasiliana na wahusika kwa lengo la kutafuta usaidizi kwa kile kinachomsibu basi ataweza kusaidiwa.
Huduma hiyo ambayo Google imeisogeza karibu kwa wanachi inapatikana kwa lugha ya Kiingereza, Kihispania pamoja na wakalimani wa lugha nyinginezo zaidi ya 200 huuku hatua hiyo ikitazamiwa kusaidia watu wengi Marekani na kuleta matokeo chanya.
Ni jambo jema pale ambapo teknolojia inaweza kutumika katika maslahi mapana ya jamii na nchi kwa ujumla kwani wahanga wa aina hiyo ni wengi tuu nduniani.
Vyanzo: Engadget, mitandao mbalimbali
No Comment! Be the first one.