Dondoo Muhimu
- Watafiti wa Japan wamefanikiwa kusafirisha data kwa kasi ya 112Gbps kupitia wireless link inayotumia mawimbi ya 560GHz.
- Kwa kasi hiyo, 10GB za data zinaweza kusafirishwa kwa takriban sekunde 0.7 kinadharia.
- Jaribio hili linaelekea kwenye matumizi ya 6G, hasa kuunganisha vituo vya mawasiliano na mtandao mkuu kwa kasi kubwa.
- Hii si kasi ambayo simu yako ya 6G itapata moja kwa moja; ni hatua ya maabara kuelekea miundombinu ya wireless ya kizazi kijacho.
Japan Yafikisha Kasi ya 112Gbps
Fikiria kushusha 10GB za data kwa chini ya sekunde moja. Hiyo ndiyo aina ya kasi inayowekwa mezani na jaribio jipya kutoka Japan, ambapo watafiti wamefanikiwa kusafirisha data kwa kasi ya 112Gbps kupitia wireless link ya 560GHz.
Utafiti huo kutoka Tokushima University na taasisi washirika unaonyesha kwamba mawimbi ya masafa ya juu yanaweza kubeba kiasi kikubwa sana cha data kwa muda mfupi. Kwa hesabu ya kasi hiyo, 10GB zinaweza kusafirishwa kwa takriban sekunde 0.7 — ingawa hii ni makadirio ya kinadharia kulingana na throughput ya 112Gbps, si ahadi ya kwamba simu ya kawaida itafanya hivyo.
Hii Si Simu Yako Bado
Kuna jambo muhimu hapa. Watafiti hawajatengeneza simu inayoweza kushusha 10GB kwa sekunde 0.7. Teknolojia hiyo inalenga zaidi 6G backhaul — sehemu ya mtandao inayounganisha vituo vya mawasiliano na mtandao mkuu. Ikiwa teknolojia kama hii itafikia matumizi ya kibiashara, inaweza kusaidia mitandao kubeba data nyingi zaidi kwa kasi ambayo mifumo ya sasa haiwezi kufikia kwa urahisi.
Kwa hiyo, hii si hadithi ya “simu yenye internet ya 112Gbps” bado. Ni kuhusu kujenga barabara mpya za data ambazo mitandao ya 6G ya baadaye inaweza kutumia.
Siri Iko Kwenye 560GHz
Ili kufikia kasi hiyo, watafiti walitumia masafa ya 560GHz pamoja na teknolojia ya fotoniki inayojulikana kama soliton microcomb. Kwa lugha rahisi, mfumo huo unasaidia kutengeneza ishara thabiti zaidi zinazoweza kubeba data nyingi katika masafa ya juu sana. Katika jaribio hilo, watafiti walifikisha 112Gbps kwa kutumia 16QAM katika 28 GBaud, na pia wakaonyesha uwezo wa transmission kwa QPSK.
Hii ni muhimu kwa sababu kadri tunavyotaka mitandao iwe na kasi zaidi, tatizo si kutengeneza tu kifaa chenye nguvu. Tunahitaji pia njia mpya za kusafirisha data nyingi kwa haraka na kwa uthabiti.
Hatua Moja Kuelekea 6G
6G bado haijawa mtandao wa kawaida wa watumiaji. Lakini majaribio kama haya yanaonyesha aina ya teknolojia inayoweza kuwa sehemu ya miundombinu yake. Leo tunazungumza kuhusu 112Gbps katika maabara. Kesho, teknolojia kama hii inaweza kusaidia kujenga mitandao yenye uwezo wa kubeba data kubwa zaidi kwa muda mfupi sana.
Na hapo ndipo 6G inaweza kuanza kuwa zaidi ya “5G yenye kasi zaidi” — mtandao ulioundwa kusafirisha kiasi kikubwa cha data kwa kiwango ambacho leo bado kinaonekana cha mbali.
Soma Pia
- Amazon Yajitosa Kwenye Teksi Zisizo na Dereva — Je, Watafanikiwa?: https://www.teknolojia.co.tz/zoox-robotaxi-kibali-marekani/
- AI Inachunguza Kila Unachofanya Kwenye Simu au Kompyuta Yako: https://www.teknolojia.co.tz/ai-inachunguza-kila-unachofanya/
- Marekani Yaweka Shinikizo kwa Nchi 35: “Chagua Upande” Katika Vita vya AI na China: https://www.teknolojia.co.tz/marekani-nchi-35-chagua-upande-ai-china/
Vyanzo
- Communications Engineering / Nature: https://www.nature.com/articles/s44172-026-00659-8
- Tokushima University: https://www.tokushima-u.ac.jp/fs/5/0/2/5/3/7/_/20260518pressrelease.pdf
- PubMed: https://pubmed.ncbi.nlm.nih.gov/42151557/
No Comment! Be the first one.