Kwa kawaida, makundi ya uhalifu mtandaoni huwinda kampuni, taasisi na watu wengine. Safari hii, mmoja wao amemgeukia mhalifu mwenzake. ShinyHunters, kundi linalojulikana kwa wizi mkubwa wa data, linadai limevamia tovuti ya Dark Web inayohusishwa na cl0p, kundi jingine maarufu kwa mashambulizi ya mtandao.
ShinyHunters Yadai Imevamia Cl0p
Septemba 19, tovuti inayohusishwa na cl0p ilionekana ikiwa na ujumbe “Domain Seized By ShinyHunters” kabla ya kutoweka. ShinyHunters ilidai imegundua udhaifu kwenye programu ya cl0p na kuutumia kupata udhibiti mpana wa miundombinu yake.
Wataalamu wawili wa usalama wa mtandao waliozungumza na Reuters walisema tukio hilo linaonekana kuwa la kweli. Hata hivyo, Reuters haikuweza kuthibitisha mara moja maelezo yote yaliyotolewa na ShinyHunters kuhusu chanzo cha mgogoro huo.
Chanzo Cha Mgogoro Ni Zero-Day
Nyuma ya uvamizi huo kuna mzozo mwingine. ShinyHunters inasema imekuwa kwenye mgogoro na cl0p kuhusu wizi wa zero-day exploit iliyokuwa ikihusishwa na programu ya Oracle E-Business Suite.
Zero-day ni udhaifu wa programu ambao watengenezaji hawajapata muda wa kuurekebisha. Kwa makundi ya uhalifu mtandaoni, udhaifu wa aina hiyo unaweza kuwa na thamani kubwa kwa sababu unaweza kutoa njia ya kuingia kwenye mifumo ambayo bado haijalindwa.
Reuters iliripoti kuwa cl0p ilitumia udhaifu huo kuiba data kutoka zaidi ya kampuni 100, kwa mujibu wa makadirio ya mchambuzi wa Google. ShinyHunters, kwa upande wake, inadai kwamba wao ndio waliugundua kwanza.
Wahalifu Wameanza Kuwinda Wenyewe
Kadiri mgogoro ulivyoongezeka, ShinyHunters ilisema cl0p ilitishia kufichua utambulisho wa baadhi ya wanachama wake. ShinyHunters nayo ikatishia kufichua namna cl0p inavyofanya kazi.
Hapo ndipo tukio hili linakuwa tofauti na mashambulizi ya kawaida ya mtandao. Badala ya makundi haya kutumia muda wote kuwinda waathirika wa nje, sasa moja limeelekeza nguvu zake kwenye miundombinu ya jingine.
Dark Web Inaingia Kwenye Vita Yake Mwenyewe
Cl0p imehusishwa na mashambulizi makubwa ya data, ikiwemo tukio la MOVEit la 2023 lililoathiri zaidi ya kampuni 600. ShinyHunters pia imehusishwa na kampeni kubwa za wizi wa data dhidi ya taasisi na kampuni mbalimbali.
Sasa makundi haya yameingia kwenye mzozo ambao hauwahusu waathirika wao wa kawaida. Wanavamiwa na wenzao, wanatishiana kufichua siri na wanajaribu kulinda miundombinu yao dhidi ya washindani wanaojua vizuri jinsi ulimwengu huo unavyofanya kazi.
Na kama makundi ya uhalifu mtandaoni yameanza kuvamiana wenyewe, swali linalobaki ni moja: nini kinatokea pale hata wahalifu wa mtandao wanapopoteza kuaminiana?
No Comment! Be the first one.