Kuna mamba fulani fulani ambazo ni idadi ndogo sana au asiwepo mtu hata mmoja katika eneo fulani ambae anaweza kutaja namba hiyo ya eneo husika.
Katika nchi nyingi za bara la Afrika (Tanzania ikiwemo) kama mtu akiambiwa aeleze maana/umuhimu wa postcode ni wachache sana watatoa jibu sahihi. Suala hili halina ubishi kabisa na hii inatokana na mawasiliano yanayolandana na postcode kutofanyika mara kwa mara au teknolojia hiyo haipo katika nchi husika.
Postcode ni nini?
Postcode ni namba maalum ambayo inatambulisha kuwa barua fulani inafaa kwenda kata fulani; hii sio namba ya sanduku la posta bali inatoa mwongozo kuwa kutokana na namba hizo basi barua husika inamhusu mtu anayeishi mkoa, kata fulani.
Orodha ya mikoa kwa uchache tu na poscode zao ikiongozwa na Dar Es Salaam.
Je, Tanzania ina mfumo wa kutumia Postcode?
Ndio, Tanzania ina mfumo wa kutumia Postcode lakini si wengi wanaofahamu kama nilivyosema kwenye utangulizi wangu kitu ambacho kikanisukuma niweze kukileta kwa wengi kupitia TeknoKona ili wengi waweze kujua namba inayotambulisha mkoa na kata husika.
Unaweza kutembelea tovuti ya TCRA kuweza kuchagua mkoa kuweza kuona namba ya postcode katika kata husika. Pia ukitaka kuona kuona orodha kamili ya mikoa pamoja na postcode zao INGIA HAPA.
Vyanzo: TCRA, mitandao mbalimbali
Timu ya uandishi wa Kona ya Teknolojia ingefurahi kupata sapoti yako ili iendelee kukuletea habari na maujanja mbalimbali.
Wezesha bando kwa kutuma kiasi chochote kupitia Selcom, kwenye simu yako bofya *150*50*1# kwenye namba ya malipo weka 60751369 jina litakuja TEKNOKONA.
Ni Mhariri Msaidizi na mtaalamu wa mambo yanayohusu kompyuta. Pia ni mmoja wa wafuasi wakubwa katika teknolojia; Dunia ya sasa inaendeshwa kwa teknolojia.Wasiliana nami kupitia admin@matoeric.me
One Comment
Comments are closed.